मुख्य सामग्रीवर जा
बोभाटा
बोभाटा

वारीचे अभंग ७: माटी बानी फेम निराली कार्तिकच्या आवाजातला अभंग

1 मिनिट वाचन
शेअर करा:
वारीचे अभंग ७: माटी बानी फेम निराली कार्तिकच्या आवाजातला अभंग

तुम्ही माटी बानी नाव ऐकलंय? निराली आणि कार्तिक शहा या जोडप्याने चालवलेला एक बॅण्ड आहे. जगभरातील अनेक संगीतकारांसोबत त्यांनी कोलॅब्रेशन केलं आहे. निरालीने वयाच्या नवव्या वर्षापासून संगीताचे शिक्षण घ्यायला सुरुवात केली होती. कार्तिक हा आधी जाहिरातीच्या क्षेत्रात काम करत असे.  त्याने या आधी २५०हून अधिक जिंगल्स बनविल्या आहेत. सध्याच्या काळातल्या इंडी म्युझिक बँड्स मध्ये मातीबानी आवर्जून ऐकावाच.

माटी बानीच्या निराली कार्तिक यांनी गायलेला ’बोलावा विठठल’ हा अभंग आज बोभाटा तुमच्यासाठी घेऊन आले आहे.

बोभाटा WhatsApp चॅनेल फॉलो करा!

ताज्या लेखांची माहिती थेट WhatsApp वर मिळवा.

फॉलो करा

संबंधित लेख

दिवाळी २०२६: वसुबारस ते भाऊबीज तारखा आणि लक्ष्मीपूजन मुहूर्त
लाइफस्टाइल

दिवाळी २०२६: वसुबारस ते भाऊबीज तारखा आणि लक्ष्मीपूजन मुहूर्त

दिवाळी २०२६ गुरुवार, ५ नोव्हेंबरला वसुबारसेने सुरू होते. लक्ष्मीपूजन रविवार, ८ नोव्हेंबरला संध्याकाळी: पुण्यात ६:२४ ते ८:२४, मुंबईत ६:२७ ते ८:२७. प्रत्येक दिवसाची तारीख आणि महत्त्व.

२२ ऑक्टोबर, २०२६

अज्रख आणि कलमकारी: रंग वेगळे, पण रंगवण्यामागचं विज्ञान एकच!
लाइफस्टाइल

अज्रख आणि कलमकारी: रंग वेगळे, पण रंगवण्यामागचं विज्ञान एकच!

कच्छचे अज्रख आणि आंध्र प्रदेशचे कलमकारी या दोन्ही पारंपरिक वस्त्रकलांमागे कोणतं प्राचीन रसायनशास्त्र दडलं आहे? वाचा सविस्तर.

१५ ऑक्टोबर, २०२६